आपले शहरसामाजिक

मुख्याधिकारी अकलूज नगरपरिषद यांचे विरोधात जाहीर उपोषणास सुरुवात

अकलूज (युवापर्व) :भारतरत्न डॉ.बाबासाहेब आंबेडकर यांच्या स्मारक स्थळी त्यांच्या पुतळ्यास पुष्पहार अर्पण करून उपोषणास प्रारंभ झाला. यावेळी समाजसेवक भाग्यवंत लक्ष्मणराव नायकुडे (महाराष्ट्र प्रदेश संपर्क व प्रदेश प्रसिद्धीप्रमुख, नॅशनल युनियन बॅकवर्ड एससी एसटी अँड मायनॉरिटी अर्थात पिछडा आयोग दिल्ली) यांच्या हस्ते डॉ. बाबासाहेब आंबेडकर यांच्या पुतळ्यास पुष्पहार घालून उपोषणकर्त्यांनी आपल्या उपोषणास प्रारंभ केला.

मा. जिल्हाधिकारी सोलापूर व मा.तहसीलदार माळशिरस यांचे आदेशान्वये या जागेवरती महाराष्ट्र शासनाची नोंद झालेली आहे. त्यानुसार अंतर्गत रस्ते व खुल्या जागेतील अनधिकृत अतिक्रमण काढणे. तत्कालीन दि बॅकवर्ड हाऊसिंग क्लास को-ऑपरेटिव हाऊसिंग सोसायटी चे ले-आउट नकाशा प्रमाणे रस्ते व गटारी करून देणे. अंतर्गत रस्त्यातील अनधिकृत जागेतील अतिक्रमित लोकांचे पुनर्वसन करणे. सर्व सभासद व बिगर सभासद यांना रमाई घरकुल तसेच प्रधानमंत्री आवास योजनेअंतर्गत लाभ देणे (थोडक्यात सध्या येथे वास्तव्यास असणाऱ्या रहिवाशांना कोणत्याही शासकीय योजने अंतर्गत घरकुल बांधून देण्यात यावीत ) इत्यादी मागण्यासाठी हे उपोषण करण्यात येत आहे. यानुसार प्रत्यक्ष कारवाई सुरू करून येथील नागरिकांना न्याय व त्यांचा हक्क मिळवून द्यावा आणि दलितांचा वर्षांनुवर्षै गुदमरलेला श्वास रिकामा करावा आणि नागरी सुख सोयी सुविधांपासून वंचित असलेल्या दलित बांधवांना नागरी सुख सोयी सुविधा तातडीने उपलब्ध करून देऊन त्यांना न्याय मिळवून द्यावा. अशी मागणी करणारे निवेदन समाजसेवक भाग्यवंत लक्ष्मणराव नायकुडे, सामाजिक कार्यकर्ते विलासनंद विठ्ठल गायकवाड अकलूज, सामाजिक कार्यकर्ते आदिनाथ मोहन जाधव अकलूज, यांनी जिल्हाधिकारी सो सोलापूर यांना दिलेले आहे.

युवापर्व न्यूज

स्वतंत्रता,समता व बंधुता विचारांचे समाजमाध्यम...,

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button