आपला जिल्हाआपला तालुकादेश-विदेशमहाराष्ट्रविशेषशैक्षणिकसामाजिक

डॉ. उषा भोईटे पवार यांची नेपाळ येथे होणाऱ्या अक्षरविश्वव साहित्य संमेलनासाठी निवड

नेपाळ येथे संपन्न होणार तिसरे अक्षरविश्व मराठी साहित्य संमेलन

संमेलनाच्या प्रथम सत्रात दीप प्रज्वलन, ईशस्तवन ,उद्घाटन, पुस्तक प्रकाशन, अतिथी सन्मान, अतिथी मनोगत मा. .श्री. मकरंद गोंधळी यांचे व्याख्यान व मा. राजन लाखे यांचे अध्यक्षीय मनोगत असा कार्यक्रम असणार आहे. द्वितीय सत्रात परिसंवाद ” मराठी साहित्यावर होणारा सोशल मीडियाचा परिणाम” होणार असून त्याचे प्रमुख मा. अनिल गुंजाळ असणार आहेत. परिसंवादात प्रमोद मकासिरे, विवेकानंद मराठे, रवींद्र सोनवणे, डॉ संजय जगताप, डॉ.उषा भोईटे पवार श्री नंदकुमार पवार आणि गंगाधर रासगे सहभागी असणार आहेत. स्नेहभोहजनानंतरच्या तिसऱ्या सत्रात “बकुळगंध फुलताना” या विषयावर बकुळगंध पुस्तकाचा प्रवास मा.राजन लाखे त्यावरील भाष्यातून उलगडणार आहेत. यावेळी ज्येष्ठ कवयित्री शांता शेळके यांची गीते सादर होणार आहेत. संमेलनाच्या चौथ्या सत्रात काव्य व गझल कट्टा कवी मा बबन धुमाळ यांच्या अध्यक्षतेखाली रंगणार आहे. याचे सूत्रसंचालन गझलकार रविंद्र सोनवणे करणार आहेत.संमेलनाच्या पाचव्या अंतिम सत्रात सर्व सहभागी साहित्यिक कवी यांना सन्मानचिन्ह व प्रमाणपत्र देऊन गौरविण्यात येणार आहे. त्यानंतर संमेलनाचे समन्वयक संजय जगताप हे आभार प्रदर्शन करून पसायदानाने कार्यक्रमाची सांगता होणार आहे. साहित्यिक डॉ. कलिंद बक्षी (USA) सोबत डॉ. किन्नरी बक्षी (USA), साहित्यिक श्री.विवेकानंद मराठे व सोबत सौ.स्नेहा मराठे, ठाणे, गझलकारा सौ.मीना शिंदे सोबत श्री.संजय शिंदे, (पुणे) , लेखिका डॉ. सौ. उषा भोईटे पवार आणि उपक्रमशील शिक्षक श्री.नंदकुमार पवार ( पुणे ), गझलकार श्री.बबन धुमाळ,( पुणे ) , साहित्यिक डॉ. गंगाधर रासगे व सौ. रासगे (पुणे) , प्रा. दामोदर मोकाशीर, श्री. जे. पी.वाडेकर आणि सौ.मनीषा वाडेकर (पुणे) ; सुप्रसिद्ध वैज्ञानिक डॉ. सुधाकर आगरकर आणि सौ.शोभा आगरकर, कवयित्री व निवेदिका सौ. किरण लाखे, कवयित्री प्राची कुलकर्णी तसेच साहित्यिक बाळकृष्ण अमृतकर व सौ.अमृतकर तसेच रसिक उपस्थित असणार आहेत.

युवापर्व न्यूज

स्वतंत्रता,समता व बंधुता विचारांचे समाजमाध्यम...,

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button